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MKATABA WA UTOAJI HUDUMA KWA WANANCHI






JAMHURI YA KENYA

HAZINA YA KITAIFA

Maono:

“Ubora katika usimamizi wa uchumi na fedha za umma,
na mipango ya maendeleo kwa ajili ya mabadiliko ya
kijamii na kiuchumi ya Kenya.”

Dhamira:

“Kutoa uongozi katika usimamizi wa uchumi na fedha za umma
kwa njia ya uwajibikaji, pamoja na upangaji wa maendeleo kupitia
uundaji, utekelezaji na ufuatiliaji wa sera kwa ukuayji shirikishi wa
Kenya.”







Kujibu simu (Simu ya mezani au
laini nyingine yoyote rasmi)

Kupiga simu

Bila Malipo

Sekunde 15

Kujibu maswali ya wateja
wanaotutembelea ofisini

Kututembelea na kuuliza
swali au maswali

Bila Malipo

Dakika 1

Kujibu mawasiliano

Barua pepe na Mitandao
ya Kijamii

Bila Malipo

Siku 1 ya kazi

Kujibu malalamishi na
changamoto za umma

Wasilisha malalamishi

Bila Malipo

Siku 1 ya kazi

Kusuluhisha malalamishi

Malalamishi kwa
maneno yaliyoandikwa

Bila Malipo

Siku 14 za kazi




« Usajili wa watoa Huduma

Ombi la kusajiliwa kama mto
huduma kupitia barua

Wasifu wa kampuni

Cheti cha Usajili

Cheti cha Mamlaka ya Ushuru
Nchini (KRA)

Cheti cha Mapatano ya kulipa
ushuru /msamaha

Taarifa ya akaunti ya Benki
Nakala ya cheti cha usajili na
mamlaka husika

Risiti ya malipo ya ada
isiyorejeshwa

Nakala za fomu za marejesho ya
kila mwaka zilizowasilishwa na
masjala ya kampuni
Kitambulisho cha Taifa/Pasipoti

« Bila Malipo

e Siku 14 za kazi

« Mfumo wa Zabuni

Wasilisha zabuni za bidhaa, kazi
na huduma

« Bila Malipo

o Siku 90

« Taarifa ya nia ya kutoa
zabuni

Barua pepe na nambari ya simu

« Bila Malipo

« Siku I ya Kazi




« Malipo ya bidhaa, kazi na
huduma zilizopokelewa

Nakala ya Agizo la ununuzi
wa Mtaa (L.P.O) au Agizo la
huduma ya Mtaa (L.S.O)
Ankara

Sitakabadhi ya Uwasilishaji
Bidhaa/Huduma
Zilizopokelewa

Cheti cha Kukamilika kwa
kazi

Cheti cha
Kukabidhi/Kupokea kwa
kazi

Cheti halali cha PIN ya KRA
na cheti cha kutimiza ulipaji
wa ushuru

Hati nyingine yoyote
inayohitajika

« Bila Malipo

« Ndani ya siku 60 tangu
kupokea ankara

« Utoaji wa bidhaa za zamani,

Kuwasilisha zabuni

« Siku 60 tangu tarehe ya

.. ) . Ombi rasmi la taasisi « Bila Malipo tangazo
zisizotumika na za ziada ..
nyingine ya umma
Kujifahamisha na masuala na .
Y 4 . Siku 1

o Jukwaa la ushiriki wa umma

kushiriki kikamilifu

« Bila Malipo




« Kuajiri wafanyakazi

« Ombi rasmi kulingana
na tangazo

« Bila Malipo

« Siku 90

« Kushughulikia maombi ya taarifa

« Kushughulikia na kulipa malipo ya
kustaafu

e Ombi rasmi la taarifa

Barua za uteuzi,
uthibitisho na kustaafu;

. Nakala iliyothibitishwa
ya Kitambulisho

« Fomu ya maelezo ya
benki na kadi ya benki;

« Thibitisho la kulipa
ushuru

« cheti cha kifo

(panapostahili)

« Bila Malipo

. Bila Malipo

. Slku 21

« Siku 60




Utoaji wa Nambari za Mfumo

Jumuishi katika usimamizi wa
Habari ya kifedha (IFMIS) kwa
wauzaji

Muuzaji ajisajili katika
tovuti,sehemu ya Wauzaji
ya IFMIS

. Bila Malipo

Siku 1

Upatikanaji wa Mipango ya
Maendeleo, Sera, Kanuni na
Miongozo

Kutembelea tovuti,
Kutembelea ofisi,

Maombi rasmi ya huduma
hiyo

« Bila Malipo

Siku 1 ya kazi

Kupata Ripoti za utekelezaji wa
maendeleo ya Mwaka (APR)
Mipango ya Muda wa Kati
(MTPs) ya Kenya Vision 2030 na
Ripoti hakiki kuhusu matumizi
ya pesa za umma (PERSs)

Kutembelea tovuti,
Kutembelea ofisi,

Maombi rasmi ya huduma
hiyo

. Bila Malipo

Siku 1 ya kazi

Kuandaa, kuwasilisha
Makadirio ya Bajeti kwa Bunge

Ushiriki wa Umma

. Bila Malipo

Kabla ya Aprili 30 kila
mwaka wa kifedha




« Kuandaa na kuwasilisha taarifa

ya bajeti na nyaraka zingine za
bajeti, ambazo zinajumuisha
Mswada wa Fedha, Karatasi ya
Mtazamo wa Rasilimali za Bajeti
(BROP), Taarifa ya Sera ya Bajeti
(BPS), Makadirio ya Mapato,
Ruzuku na Mikopo na Mkakati
wa Deni la Muda wa Kati
(MTDS) kwa Bunge

o Ushiriki wa Umma

« Bila Malipo

« Kabla ya Juni 15 ya kila
Mwaka wa Kifedha

o Kushughulikia Msamaha wa
Ushuru na maombi ya Miradi
Rasmi (OAFPs)

« Barua kutoka kwa
wizara, taasisi au kaunti

. Nakala ya Mikataba ya
Ufadhili

« Mkataba wa kibiashara

« Ankara

« Hati ya Usafirishaji

« Barua ya Mchango

« Bila Malipo

« Siku 7 za kazi kwa ombi
maalum

« Siku 10 za kazi kwa
uchukuzi wa orodha ya
msingi na mawasiliano
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« Maombi ya utoaji wa ushuru
mitandaoni

Cheti halali cha ulipaji
wa ushuru

Fomu ya uagizaji
Mpango wa Uzalishaji
Ankara ya Profoma kwa
Uagizaji

Barua ya Idhini kutoka
kwa Mamlaka husika

« Bila Malipo

o Siku 3 za kazi

« Uidhinishaji wa miradi na mipango
kabla ya bajeti na utekelezaji wake

Maelezo ya
mradi/Mapendekezo ya
Mradi;

Kuwasilisha ripoti ya
utafiti;

Idhini ya Baraza la
Mawaziri, inapohitajika

« Bila Malipo

o Siku 7 za kazi

« Utoaji wa msaada wa kiufundi na
ujenzi kwa Wizara, Idara,
Mashirika na Kaunti (MDACS)

Ombi rasmi la huduma

« Bila Malipo

o Siku 21 za kazi
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« Usajili wa makundi na biashara
zilizo katika mazingira magumu
chini ya mpango wa Upatikanaji
wa Fursa za Ununuzi Serikalini
(AGPO).

« Maombi ya mtandaoni
kupitia Cheti halali cha
ulipaji wa ushuru au
tembelea dawati la
AGPO katika Kituo cha
Huduma

Bila Malipo

e Siku 1 za kazi
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TUMEJITOLEA KWA HESHIMA NA UBORA KATIKA UTOAJI HUDUMA

Huduma yoyote isiyokidhi viwango vilivyotajwa au afisa yeyote asiyezingatia viwango vya heshima na ubora katika
utoaji huduma anapaswa kuripotiwa kwa:

Waziri wa Hazina ya Taifa Katibu wa Tume/Afisa Mtendaji Mkuu
Ghorofa ya 14, Jengo la Hazina, Barabara ya Harambee, Nairobi Tume ya Haki ya Utawala

S. L. P. 30007-00100, Nairobi Ghorofa ya 2, West End Towers,

Simu: +254 02-2252299 Waiyaki Way, Nairobi

Faksi: +254 02-2252299 S.L.P 204140 - 00200 Nairobi

Barua pepe: cabinetsecretary@treasury.go.ke Simu: +254 (0)20 2270000/2303000
Tovuti: www.treasury.go.ke Baruapepe: feedback@ombudsman.go.ke

X: @KeTreasury

Facebook: The National Treasury and Economic Planning

Tovuti ya Mipango ya Kiuchumi: www.planning.go.ke

Jukwaa la X la Mipango ya Kiuchumi: @Planning Ke

Facebook ya Mipango ya Kiuchumi: Economic Planning DepartmentKE
Tiktok ya Mipango ya Kiuchumi: economicplanning_ke

Instagram ya Mipango ya Kiuchumi: economicplanning_ke
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0709259000 - Nambari ya Safaricom

0730837000 - Nambari ya Airtel

0207873000 - Nambari ya Telkom

B B o
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